Review LG 24GN65R-B – Chiếc màn hình gaming giá rẻ tuyệt vời cho game thủ
  1. Thông số kỹ thuật:
Thương hiệu LG
Model 24GN65R-B
Kích thước màn hình (inch) 23.8 Inch
Kích thước (cm) 60,4cm
Độ phân giải 1920 x 1080 (FHD)
Loại tấm nền IPS
Tỷ lệ màn hình 16:9
Kích thước điểm ảnh 0,2745×0,2745 mm
Độ sáng (Tối thiểu) 240 cd/m²
Độ sáng (Điển hình) 300 cd/m²
Gam màu (Tối thiểu) sRGB 97% (CIE1931)
Gam màu (Điển hình) sRGB 99% (CIE1931)
Độ sâu màu (Số màu) 16.7M
Tỷ lệ tương phản (Tối thiểu) 700:1
Tỷ lệ tương phản (Điển hình) 1000:1
Tần số quét 144Hz
Thời gian phản hồi 1ms (GtG nhanh hơn)
Góc xem (CR≥10) 178º(R/L), 178º(U/D)
Tính năng HDR 10
Hiệu ứng HDR
Hiệu chuẩn màu
Chống rung hình
Chế độ đọc sách
Giảm độ mờ của chuyển động
1ms: MBR
Tương thích G-SYNC
FreeSync Premium
Trình ổn định màu đen
Đồng bộ hóa hành động
Điểm ngắm
Bộ đếm FPS
Phím do người dùng định nghĩa
Chuyển đầu vào tự động
Tiết kiệm điện năng thông minh
Cổng kết nối 1 x HDMI (1ea)
1 x DisplayPort (1ea)
1 x DP 1.4
1 x Tai nghe ra
Điện năng tiêu thụ Điển hình: 28W
Tối đa: 30.2W
Chế độ ngủ: Ít hơn 0.5W
Đặc điểm cơ học Điều chỉnh vị trí màn hình: Độ nghiêng
Hỗ trợ VESA 100 x 100 mm
Kích thước sản phẩm 540,8 x 408,9 x 180,5 mm (Có chân đế)
540,8 x 323,8 x 42,8 mm (Không có chân đế)
601 x 384 x 129 mm (Đóng gói)
Nguồn gốc xuất xứ Made in China
  1. Thiết kế:
Mặt sau nhìn có chất gaming hơn với vòng tròn đen đỏ nổi bật và logo Ultra Gear.
Màn hình được sử dụng các cổng kết nối phổ thông DisplayPort 1.4, HDMI 2.0, vừa đủ cho các hệ thống máy tính xuất hình ảnh tối đa độ phân giải cũng như tốc độ làm tươi mà màn hình hỗ trợ. Jack âm thanh 3.5mm cũng chỉ hỗ trợ âm thanh, không kèm microphone.
Review LG 24GN65R-B in/output
Phụ kiện kèm theo gồm Adapter, Dây HDMI, Chân đế, giá đỡ màn hình, sách hướng dẫn.
  1. Test màu màn hình LG 24GN65R-B:
Cân màu màn hình LG 24GN65R-B bằng Spide5Elite cho ra kết quả như sau:
  1. Trải nghiệm
LG 24GN65R-B Sở hữu kích thước màn hình 24 inch với tần số quét siêu nhanh 144Hz cho phép game thủ nhìn khung hình tiếp theo nhanh hơn và hình ảnh hiển thị mượt mà hơn. Game có thể phản ứng với đối thủ nhanh hơn và nhắm mục tiêu dễ dàng. Thời gian phản hồi 1ms GtG giúp chơi game mượt mà hơn, không bị nhòe hay bóng mờ.